

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA

IRINGA REGIONAL

Tel: 026-2702264

Fax No.: 026-270226



HOSPITALI YA RUFAA YA
MKOA

S.L.P 260

IRINGA

**MKATABA WA UFUNDI WA KAZI YA ULETWAJI NA
UWEKAJI WA MADIRISHA YA ALUMINIAM (SUPPLY AND
FIX) WA NYUMBA YA MTUMISHI, KATIKA HOSPITALI YA
RUFAA YA MKOA IRINGA**

MWAJIRI

MGANGA MFAWIDHI

IRINGA

FUNDI

AWADHI RAMADHANI MAGOMBEKA

IRINGA

FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KAZI YA ULETWAJI NA UWEKAJI WA MADIRISHA YA ALUMINIAM WA NYUMBA YA MTUMISHI, KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kazi ya ujenzi wa nyumba ya mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe 17 ya mwezi wa tano mwaka 2022

KATI YA

MGANGA MFAWIDHI , S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu atajulikana kama (Mwajiri) kwa upande mmoja,

AWADHI RAMADHANI MAGOMBEKA -IRINGA, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu anajulikana kama "**Fundi** " kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kazi ya uletwaji na uwekaji wa madirisha ya aluminiam wa nyumba ya mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa iringa kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani (**Force Account**) ;

Kwa kuwa, Katika kutekeleza azma yake, Mwajiri amezingatia taratibu, kanuni na Sheria ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya Rufaa ya Mkoa kupitia *kikao cha dharura cha tarehe 18/05/2022* iliridhia kazi ya uletwaji na uwekaji wa madirisha ya aluminiam wa nyumba ya mtumishi apewe **Awadhi Ramadhani Magombeka** , sawa na mchanganuo umeambatanishwa kwa gharama ya Shilingi za Kitanzania milioni nane laki saba hamsini na saba elfu mia tano tu. (TShs 8,757,500/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa **siku tano** kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA MASHARTI YA MKATABA KAMA IFUATAVYO:-

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.

MUDA WA MKATABA

Kwamba pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa Muda wa kuanza hadi kumaliza kazi ni siku 5 na kwamba muda huu utaanza kuhesabika siku na tarehe ya kukabidhiwa site.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

- i.** **Kwamba Fundi** atawajibika kumlipa Mwajiri hasara za vifaa vyote pamoja na gharama nyinginezo zitakazotokana na kazi zisizoridhisha kwa mujibu wa mkataba huu.
- ii.** Kwamba, Fundi atamlipa mwajiri asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama nyingine ya ziada.
- iii.** Ofisi ya Mganga Mfawidhi inaridhia Awadhi Ramadhani Magombeka apewe kazi ya umeme katika mradi wa nyumba ya mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania milioni nane laki saba hamsini na saba elfu mia tano tu. (TShs 8,757,500/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 5 (tano) kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site ambayo ni bei ya Mkataba.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA KWA MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZI YA ULETWAJI NA UWEKAJI WA MADIRISHA YA ALUMINIAM.

Imekubalika na pande mbili katika mkataba huu Kwamba,vifaa (Building materials) vitakavyotumika katika kazi vitatolewa na Mwajiri, na kwamba Fundi atalipwa gharama za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika Utaratibu wa ufanyaji kazi (Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji, kamba, tape measure n.k). Mwajiri hatawajibika na upatikanaji wa vifaa hivyo.

Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi chote cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki inayofikika kirahisi.

MALIPO

i. Fundi atalipwa kiasi cha kwa Shilingi za milioni nane laki saba hamsini na saba elfu mia tano tu. (TShs 8,757,500/=) ambayo ni bei ya Mkataba kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba **[Thamani ya Mkataba]**. Fedha hizi zitakuwa zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu yake na baada ya ukaguzi wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa

(i) Gharama za ufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo zitakazohusika kwenye malipo.

(ii) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.

Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa zimekamili na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

- i. Atafanya kazi ya uletwaji na uwekaji wa madirisha ya aluminiam katika Ofisi ya Mganga mfawidhi katika nyumba ya mtumishi Hospitali ya Rufaa ya mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania milioni nane laki saba hamsini na saba elfu mia tano tu. (TShs 8,757,500/=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siku 5 kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site
- ii. Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.
- iii. Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.
- iv. Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.
- v. Kutumia vifaa vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.
- vi. Endapo kazi itakataliwa na kutokupokelewa kwasababu yakutokidhi viwango vilivyoainishwa, Fundi atarudia kazi hiyo kwa gharama (gharama za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.
- vii. Atawajibika na usalama mahali pa kazi siku zote za kazi.
- viii. Kuhakikisha anamaliza kazi ya uletwaji na uwekaji wa madirisha ya aluminiam katika nyumba ya mtumishi ndani ya muda ulioainishwa kwenye mkataba huu.
- ix. Kuwasilisha barua ya Maombi ya Malipo baada ya kukamilisha kazi kwa kuzingatia mpango kazi uliokubalika
- x. Kutoa Ushirikiano kwa wasimamizi wa kazi

WAJIBU WA MWAJIRI

Katika mkataba huu mwajiri atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo.

- (i) Kuhifadhi na Kutoa vifaa kwa awamu pale vinapohitajika na Fundi kwa ajili ya kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi, katika hospitali ya rufaa ya mkoa Iringa
- (ii) Kukagua kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi, katika Hospitali ya Rufaa ya mkoa Iringa mara kwa mara ili kuhakikisha hiyo inakidhi vipimo, ubora na viwango kwa mujibu wa maelekezo yaliyotolewa kwa Fundi
- (iii) Kununua vifaa vinavyohitajika katika kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi na Kumlipa Fundi kulingana na kazi iliyofanyika.
- (iv) Kutoa ithibati kwa kazi iliyofanyika na hivyo kuridhia kiwango cha kazi iliyofanyika.
- (v) Kuteua msimamizi wa kazi hiyo .

UKAGUZI

- (i) Mwajiri ana haki ya kukagua kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye mkataba.
- (ii) Mwajiri ana haki ya kukataa kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi uliofanyika chini ya viwango vilivyowekwa.
- (iii) Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye ukaguzi wa mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

- (i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa kutoa notisi ya maandishi ya siku saba.
- (ii) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi kwa muda wa mkataba au kufanya chini ya kiwango tofauti na makubaliano, mwajiri atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi atalazimika kulipa fidia ya hasara zitakazojitokeza kutokana na kuvunjika kwa mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

- (i) Kwamba, endapo itatokea kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi kama ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na visababishi vya asili kama vile mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwajiri ili kuona na kutathmini ni kiasi gani visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi
- (ii) Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kifungu (i) hapo juu, ni lazima Mwajiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za msingi na zimeathiri au zitaathiri kazi ya umeme katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi

SHERIA NA UTATUZI WA MIGOGORO

- (i) Kwamba, mkataba huu utatekelezwa na pande zote kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania za mikataba na sheria ya manunuzi ya Umma.
- (ii) Kwamba, endapo mgogoro wowote utatokea kuhusiana na utekelezaji wa mkataba huu utasuluhushwa na wahusika wa pande zote mbili kwa amani na endapo upande wowote hautaridhika na mwafaka uliofikiwa, utaratibu wa utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa

MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu, pande zote mbili zinaweka saini zao bila kushurutishwa na mtu kama inavyoonekana hapa chini, leo tarehe
18/05/2022

1. UPANDE WA MWAJIRI UMESAINIWA NA:

Jina..... Alfred Laiso ~
Sahihi: [Signature]
Cheo: **MGANGA MFAWIDHI**
Tarehe: 31-5-22

Jina..... CATHERINE MKOBA
Sahihi: [Signature]
Cheo: **SHAHIDI**
HAKIMU MKAZI
IRINGA
Tarehe: 30-05-2022

2. UPANDE WA FUNDI UMESAINIWA NA:

Jina..... AWADHI R. MACOMBELA
Sahihi: [Signature]
Cheo: **FUNDI**
Tarehe: FUNDI 30-05-2022

Jina..... YONA M. MMBAGA
Sahihi: [Signature]
Cheo: **SHAHIDI**
Tarehe: 30-05-2022